Ngày Thương binh Liệt sĩ là ngày lễ quốc gia được tổ chức hàng năm vào ngày 27 tháng 7 để tưởng nhớ, tri ân các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì Tổ quốc và những người thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, những người có công với cách mạng. Qua đó tuyên truyền, giáo dục thế hệ trẻ về lòng biết ơn đối với những người có công với Cách mạng từ trước đến nay.
![](file/thumb/32/32/635379399.jpg)
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nướcTưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nướcSáng ngày 25/7, Ban tuyên giáo Thành ủy phối hợp với Trung tâm Chính trị thành phố tổ chức hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Thị Hiền, Ủy viên BTV Thành ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị thành phố; lãnh đạo Ban tuyên giáo, Trung tâm Chính trị, giảng viên Trung tâm Chính trị và các đồng chí Báo cáo viên, công tác viên dư luận xã hội.
![](file/thumb/32/32/635379400.jpg)
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng ngày 25/7, đoàn công tác của Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn do ông Nguyễn Anh Tùng – Chi cục trưởng làm trưởng đoàn đã đến dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ đang yên nghỉ tại Nghĩa trang liệt sĩ Hàm Rồng, TP Thanh Hóa.
![](file/thumb/32/32/635379292.jpg)
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩTập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩNhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), trong các ngày từ 19/7 đến ngày 22/7, đoàn đại biểu thành phố Thanh Hóa do đồng chí Lê Anh Tuấn, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy làm trưởng đoàn đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại đền thờ liệt sĩ và một số nghĩa trang liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên.
![](file/thumb/32/32/635379146.jpg)
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện BiênDâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên