Ghi nhận không khí Lễ Phật Đản tại chùa Báo Ân xã Thiệu Vân
Hòa chung không khí mừng đại lễ Phật Đản 2023 trên khắp mọi miền Tổ quốc, Chùa Báo Ân, xã Thiệu Vân, thành phố Thanh Hóa đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa chào mừng đại lễ Phật Đản.
![e3d834bfd516e6d558b8958c01a76d66.JPG](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636943697.jpg)
Trước cổng chùa Báo Ân treo băng zôn chào mừng lễ Phật Đản
Trong khuôn viên chùa được trang trí và bố trí nhiều tiểu cảnh để du khách và Nhân dân đến tham quan, thắp hương.
Trước khi diễn ra buổi lễ, Chùa Báo Ân đã tổ chức Tụng kinh lược sử Đức Phật Thuyết giảng ý nghĩa Phật Đản sinh cho các phật tử và Thanh thiếu niên phật tử.
Mâm quả, cờ hoa được kết trang trí rực rỡ để thực hiện nghi thức tắm Phật.
Lễ Phật Đản là một đại lễ lớn nhất trong năm của Phật Giáo, là dịp để mỗi Phật tử ôn lại những dấu son trong cuộc đời và đạo nghiệp của Đức Phật, nhắc nhở mỗi người con Phật hãy thực tập giáo pháp và đem giáo pháp vào đời, giúp cuộc đời chuyển hóa đem lại hạnh phúc, an lạc và lợi ích cho nhân loại.
Lãnh đạo xã Thiệu Vân tặng hoa chúc mừng nhà chùa nhân dịp lễ Phật Đản 2023.
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, các đại biểu cùng chư tăng ni, phật tử đã tham gia các nghi lễ Phật đản truyền thống, dâng hương, tụng kinh cầu nguyện cho quốc thái dân an.
Kết thúc Đại lễ Phật Đản, các đại biểu cùng các tăng ni, tín đồ, phật tử đã thực hiện nghi lễ dâng hương, nghi thức Phật đản và tham gia nghi thức tắm Phật nhằm tưởng nhớ ngày Phật Thích Ca ra đời, cầu mong thiên hạ thái bình, muôn dân an lạc.
Thu Phương
Tin cùng chuyên mục
-
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nước
26/07/2024 00:00:00 -
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024
26/07/2024 00:00:00 -
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩ
25/07/2024 00:00:00 -
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
24/07/2024 00:00:00
Ghi nhận không khí Lễ Phật Đản tại chùa Báo Ân xã Thiệu Vân
Hòa chung không khí mừng đại lễ Phật Đản 2023 trên khắp mọi miền Tổ quốc, Chùa Báo Ân, xã Thiệu Vân, thành phố Thanh Hóa đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa chào mừng đại lễ Phật Đản.
![e3d834bfd516e6d558b8958c01a76d66.JPG](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636943697.jpg)
Trước cổng chùa Báo Ân treo băng zôn chào mừng lễ Phật Đản
Trong khuôn viên chùa được trang trí và bố trí nhiều tiểu cảnh để du khách và Nhân dân đến tham quan, thắp hương.
Trước khi diễn ra buổi lễ, Chùa Báo Ân đã tổ chức Tụng kinh lược sử Đức Phật Thuyết giảng ý nghĩa Phật Đản sinh cho các phật tử và Thanh thiếu niên phật tử.
Mâm quả, cờ hoa được kết trang trí rực rỡ để thực hiện nghi thức tắm Phật.
Lễ Phật Đản là một đại lễ lớn nhất trong năm của Phật Giáo, là dịp để mỗi Phật tử ôn lại những dấu son trong cuộc đời và đạo nghiệp của Đức Phật, nhắc nhở mỗi người con Phật hãy thực tập giáo pháp và đem giáo pháp vào đời, giúp cuộc đời chuyển hóa đem lại hạnh phúc, an lạc và lợi ích cho nhân loại.
Lãnh đạo xã Thiệu Vân tặng hoa chúc mừng nhà chùa nhân dịp lễ Phật Đản 2023.
Trong không khí trang nghiêm, thành kính, các đại biểu cùng chư tăng ni, phật tử đã tham gia các nghi lễ Phật đản truyền thống, dâng hương, tụng kinh cầu nguyện cho quốc thái dân an.
Kết thúc Đại lễ Phật Đản, các đại biểu cùng các tăng ni, tín đồ, phật tử đã thực hiện nghi lễ dâng hương, nghi thức Phật đản và tham gia nghi thức tắm Phật nhằm tưởng nhớ ngày Phật Thích Ca ra đời, cầu mong thiên hạ thái bình, muôn dân an lạc.
Thu Phương