Khai mạc Giải Cầu lông các CLB thành phố Thanh Hóa mở rộng lần thứ II, năm 2024
Hướng tới chào mừng kỷ niệm 59 năm ngày Hàm Rồng chiến thắng (3,4/4/1965 - 3,4/4/2024), sáng 30/3/2024, tại Nhà tập đa năng trường THPT Hàm Rồng, UBND TP Thanh Hóa tổ chức khai mạc Giải Cầu lông các câu lạc bộ (CLB) mở rộng lần thứ II - năm 2024.
200 VĐV đến từ 20 CLB tham gia giải đấu.
Giải đấu thu hút sự tham gia của 200 vận động viên (VĐV) đến từ 20 câu lạc bộ (CLB) cầu lông phong trào trên địa bàn TP Thanh Hóa và một số huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Giải được chia thành 3 nhóm tuổi, trong đó nhóm tuổi từ 35 trở xuống và nhóm tuổi từ 36 đến 45 thi đấu các nội dung đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ; nhóm tuổi từ 46 trở lên thi đấu các nội dung đôi nam, đôi nam nữ.
Ban tổ chức trao cờ cho các đội tham gia giải đấu.
Đây là hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 59 năm ngày Hàm Rồng chiến thắng (3,4/4/1965 - 3,4/4/2024) và nhằm khuyến khích, động viên phát triển phong trào tập luyện TDTT nói chung, môn cầu lông nói riêng trong quần chúng.
Các đội tham gia giải đấu.
Các trận đấu đã diễn ra sôi nổi, hấp dẫn ngay lễ khai mạc, với sự tham gia của nhiều vận động viên phong trào có chất lượng, các tay vợt do luyện tập tốt nên khi nhập cuộc khá tự tin.
Các vận động viên tham gia thi đấu ngay sau lễ khai mạc.
Giải sẽ kết thúc vào chiều 31/3 với các trận chung kết ở các nội dung thi đấu. Tại lễ tổng kết BTC sẽ trao giải cho các VĐV giành thứ hạng cao ở các nội dung và trao cúp, cờ, phần thưởng cho các CLB giành giải nhất, nhì, ba toàn đoàn.
Thu Hà
Tin cùng chuyên mục
-
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nước
26/07/2024 00:00:00 -
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024
26/07/2024 00:00:00 -
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩ
25/07/2024 00:00:00 -
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
24/07/2024 00:00:00
Khai mạc Giải Cầu lông các CLB thành phố Thanh Hóa mở rộng lần thứ II, năm 2024
Hướng tới chào mừng kỷ niệm 59 năm ngày Hàm Rồng chiến thắng (3,4/4/1965 - 3,4/4/2024), sáng 30/3/2024, tại Nhà tập đa năng trường THPT Hàm Rồng, UBND TP Thanh Hóa tổ chức khai mạc Giải Cầu lông các câu lạc bộ (CLB) mở rộng lần thứ II - năm 2024.
200 VĐV đến từ 20 CLB tham gia giải đấu.
Giải đấu thu hút sự tham gia của 200 vận động viên (VĐV) đến từ 20 câu lạc bộ (CLB) cầu lông phong trào trên địa bàn TP Thanh Hóa và một số huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Giải được chia thành 3 nhóm tuổi, trong đó nhóm tuổi từ 35 trở xuống và nhóm tuổi từ 36 đến 45 thi đấu các nội dung đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ; nhóm tuổi từ 46 trở lên thi đấu các nội dung đôi nam, đôi nam nữ.
Ban tổ chức trao cờ cho các đội tham gia giải đấu.
Đây là hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 59 năm ngày Hàm Rồng chiến thắng (3,4/4/1965 - 3,4/4/2024) và nhằm khuyến khích, động viên phát triển phong trào tập luyện TDTT nói chung, môn cầu lông nói riêng trong quần chúng.
Các đội tham gia giải đấu.
Các trận đấu đã diễn ra sôi nổi, hấp dẫn ngay lễ khai mạc, với sự tham gia của nhiều vận động viên phong trào có chất lượng, các tay vợt do luyện tập tốt nên khi nhập cuộc khá tự tin.
Các vận động viên tham gia thi đấu ngay sau lễ khai mạc.
Giải sẽ kết thúc vào chiều 31/3 với các trận chung kết ở các nội dung thi đấu. Tại lễ tổng kết BTC sẽ trao giải cho các VĐV giành thứ hạng cao ở các nội dung và trao cúp, cờ, phần thưởng cho các CLB giành giải nhất, nhì, ba toàn đoàn.
Thu Hà