Phường Lam Sơn ra quân dọn dẹp vệ sinh môi trường
Sáng ngày 3/12/2023, phường Lam Sơn đã tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Mai An Tiêm.
![IMG_20231203_075820.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/637160149.jpg)
Các tình nguyện viên tham gia tổng vệ sinh môi trường.
Gần 100 tình nguyện viên là cán bộ đảng viên, viên chức, hội viên hội phụ nữ, đoàn thanh niên và Nhân dân đường Mai An Tiêm, phường Lam Sơn đã tham gia cắt tỉa cây xanh, nhổ cỏ, dọn sạch đất đá, rác thải và quét dọn vệ sinh lòng hè tại tuyến đường Mai An Tiêm (Cầu Đông Hương) với tổng chiều dài gần 500m.
Được biết, sau khi tổng vệ sinh tuyến đường này, Hội phụ nữ phường sẽ giao cho chi hội phố quản lý và duy trì hàng tuần, đồng thời xây dựng tuyến đường Mai An Tiêm trở thành tuyến đường kiểu mẫu của thành phố Thanh Hóa.
Mỗi người dân tiếp sức đưa tuyến đường Mai An Tiêm trở nên xanh – sạch - đẹp hơn.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực nhằm nâng cao ý thức cho cán bộ, đảng viên và Nhân dân trên địa bàn phường trong việc giữ gìn vệ sinh môi trường, góp phần đem lại môi trường sống trong lành, nâng cao chất lượng cuộc sống.
Tin cùng chuyên mục
-
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nước
26/07/2024 00:00:00 -
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024
26/07/2024 00:00:00 -
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩ
25/07/2024 00:00:00 -
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
24/07/2024 00:00:00
Phường Lam Sơn ra quân dọn dẹp vệ sinh môi trường
Sáng ngày 3/12/2023, phường Lam Sơn đã tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Mai An Tiêm.
![IMG_20231203_075820.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/637160149.jpg)
Các tình nguyện viên tham gia tổng vệ sinh môi trường.
Gần 100 tình nguyện viên là cán bộ đảng viên, viên chức, hội viên hội phụ nữ, đoàn thanh niên và Nhân dân đường Mai An Tiêm, phường Lam Sơn đã tham gia cắt tỉa cây xanh, nhổ cỏ, dọn sạch đất đá, rác thải và quét dọn vệ sinh lòng hè tại tuyến đường Mai An Tiêm (Cầu Đông Hương) với tổng chiều dài gần 500m.
Được biết, sau khi tổng vệ sinh tuyến đường này, Hội phụ nữ phường sẽ giao cho chi hội phố quản lý và duy trì hàng tuần, đồng thời xây dựng tuyến đường Mai An Tiêm trở thành tuyến đường kiểu mẫu của thành phố Thanh Hóa.
Mỗi người dân tiếp sức đưa tuyến đường Mai An Tiêm trở nên xanh – sạch - đẹp hơn.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực nhằm nâng cao ý thức cho cán bộ, đảng viên và Nhân dân trên địa bàn phường trong việc giữ gìn vệ sinh môi trường, góp phần đem lại môi trường sống trong lành, nâng cao chất lượng cuộc sống.