Phường Quảng Hưng ra quân tổng vệ sinh môi trường
Sáng ngày 13/5/2023, Đảng uỷ, UBND, các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường Quảng Hưng đã tổ chức ra quân tổng vệ sinh môi trường.
![IMG-1612.JPG](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636928834.jpg)
Để duy trì đường phố, khu dân cư, nơi công cộng, tạo cảnh quan môi trường luôn xanh, sạch đẹp. Các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường đã huy động trên 50 hội viên, đoàn viên và Nhân dân ra quân tổng dọn vệ sinh môi trường.
Đoàn viên, hội viên thu gom rác trên tuyến đường Đại lộ Nam sông Mã.
Các hội viên, đoàn viên và Nhân dân đã tham gia thu gom rác thải tại tuyến Đại lộ Nam sông Mã và tuyến đường Bạch Đằng, tập kết rác đúng nơi quy định.
Hội viên, đoàn Thanh niên phường Quảng Hưng đang tham gia tổng vệ sinh môi trường trên tuyến đường Bạch Đằng.
Thông qua hoạt động ra quân dọn vệ sinh môi trường nhằm nâng cao ý thức, trách nhiệm, tính tự giác của đoàn viên thanh niên, hội viên nói riêng và Nhân dân phường Quảng Hưng nói chung trong công tác bảo vệ môi trường tại các vị trí không có dân cư sinh sống, trên các tuyến phố, nơi công cộng. Đồng thời nâng cao chất lượng hoạt động của tổ chức Hội, Đoàn trong việc tham gia xây dựng và phát triển thành phố. Đây là hoạt động thiết thực hướng tới kỷ niệm 133 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 -19/5/2023).
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
-
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nước
26/07/2024 00:00:00 -
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024
26/07/2024 00:00:00 -
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩ
25/07/2024 00:00:00 -
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
24/07/2024 00:00:00
Phường Quảng Hưng ra quân tổng vệ sinh môi trường
Sáng ngày 13/5/2023, Đảng uỷ, UBND, các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường Quảng Hưng đã tổ chức ra quân tổng vệ sinh môi trường.
![IMG-1612.JPG](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636928834.jpg)
Để duy trì đường phố, khu dân cư, nơi công cộng, tạo cảnh quan môi trường luôn xanh, sạch đẹp. Các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường đã huy động trên 50 hội viên, đoàn viên và Nhân dân ra quân tổng dọn vệ sinh môi trường.
Đoàn viên, hội viên thu gom rác trên tuyến đường Đại lộ Nam sông Mã.
Các hội viên, đoàn viên và Nhân dân đã tham gia thu gom rác thải tại tuyến Đại lộ Nam sông Mã và tuyến đường Bạch Đằng, tập kết rác đúng nơi quy định.
Hội viên, đoàn Thanh niên phường Quảng Hưng đang tham gia tổng vệ sinh môi trường trên tuyến đường Bạch Đằng.
Thông qua hoạt động ra quân dọn vệ sinh môi trường nhằm nâng cao ý thức, trách nhiệm, tính tự giác của đoàn viên thanh niên, hội viên nói riêng và Nhân dân phường Quảng Hưng nói chung trong công tác bảo vệ môi trường tại các vị trí không có dân cư sinh sống, trên các tuyến phố, nơi công cộng. Đồng thời nâng cao chất lượng hoạt động của tổ chức Hội, Đoàn trong việc tham gia xây dựng và phát triển thành phố. Đây là hoạt động thiết thực hướng tới kỷ niệm 133 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 -19/5/2023).
Thu Hiền