Phường Quảng Thành ra quân dọn vệ sinh môi trường
Sáng ngày 26/3, Hội LHPN phối hợp với Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và các đoàn thể chính trị xã hội phường Quảng Thành ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Đồng Khoai, phố Thành Long, phường Quảng Thành.
![z4213391058517_232c92a25bb291e91a2d6b0da879bf90.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636869182.jpg)
Gần 200 cán bộ, hội viên phụ nữ, thanh niên, cựu chiến binh, cựu thanh niên xung phong, hội viên nông dân, hội người cao tuổi, hội khuyến học và đoàn viên công đoàn cơ sở đã tham gia dọn vệ sinh toàn tuyến đường Đồng Khoai, phố Thành Long. Lực lượng tình nguyện đã phát quang bụi rậm, chặt các cành cây che chắn tầm nhìn, quét dọn, thu gom rác dọc 2 bên đường tạo cảnh quan xanh, sạch, đẹp.
Một số hình ảnh ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Đồng Khoai, phố Thành Long, phường Quảng Thành.
Đây là hoạt động thường xuyên của Hội LHPN và các đoàn thể chính trị, xã hội phường Quảng Thành Bên cạnh đó, phường vẫn duy trì công tác dọn vệ sinh vào sáng thứ 7 hàng tuần tại các khu dân cư, tăng cường tuyên truyền, vận động Nhân dân nâng cao nhận thức, hình thành ý thức giữ gìn vệ sinh chung, xây dựng nếp sống văn minh, góp phần thực hiện xây dựng đô thị văn minh, công dân thân thiện.
Vũ Ngọc
Tin cùng chuyên mục
-
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nước
26/07/2024 00:00:00 -
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024
26/07/2024 00:00:00 -
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩ
25/07/2024 00:00:00 -
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
24/07/2024 00:00:00
Phường Quảng Thành ra quân dọn vệ sinh môi trường
Sáng ngày 26/3, Hội LHPN phối hợp với Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và các đoàn thể chính trị xã hội phường Quảng Thành ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Đồng Khoai, phố Thành Long, phường Quảng Thành.
![z4213391058517_232c92a25bb291e91a2d6b0da879bf90.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636869182.jpg)
Gần 200 cán bộ, hội viên phụ nữ, thanh niên, cựu chiến binh, cựu thanh niên xung phong, hội viên nông dân, hội người cao tuổi, hội khuyến học và đoàn viên công đoàn cơ sở đã tham gia dọn vệ sinh toàn tuyến đường Đồng Khoai, phố Thành Long. Lực lượng tình nguyện đã phát quang bụi rậm, chặt các cành cây che chắn tầm nhìn, quét dọn, thu gom rác dọc 2 bên đường tạo cảnh quan xanh, sạch, đẹp.
Một số hình ảnh ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Đồng Khoai, phố Thành Long, phường Quảng Thành.
Đây là hoạt động thường xuyên của Hội LHPN và các đoàn thể chính trị, xã hội phường Quảng Thành Bên cạnh đó, phường vẫn duy trì công tác dọn vệ sinh vào sáng thứ 7 hàng tuần tại các khu dân cư, tăng cường tuyên truyền, vận động Nhân dân nâng cao nhận thức, hình thành ý thức giữ gìn vệ sinh chung, xây dựng nếp sống văn minh, góp phần thực hiện xây dựng đô thị văn minh, công dân thân thiện.
Vũ Ngọc