Phường Thiệu Dương ra quân vệ sinh môi trường
Sáng ngày 14/4/2024, phường Thiệu Dương đã tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Dương Đình Nghệ trên địa bàn.
![IMG_1713053520319_1713057935627.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/637292390.jpg)
Gần 100 tình nguyện viên là cán bộ, đảng viên, hội viên hội phụ nữ, CCB, đoàn thanh niên và Nhân dân phường Thiệu Dương đã tham gia cắt tỉa cây xanh, nhổ cỏ, dọn sạch đất đá, rác thải và quét dọn vệ lòng hè tại tuyến đường Dương Đình Nghệ với tổng chiều dài 850m. Ngoài ra, các tình nguyện viên còn tham gia quét dọn xung quanh Đền Dương Đình Nghệ. Được biết, sau khi tổng vệ sinh tuyến đường này, Hội phụ nữ phường sẽ giao cho chi hội phố quản lý và duy trì hàng tuần, đồng thời xây dựng tuyến đường Dương Đình Nghệ trở thành tuyến đường kiểu mẫu Xanh - Sạch - Đẹp.
Các tình nguyện viên dọn dẹp với khí thế nhiệt tình mong muốn môi trường trong lành, sạch đẹp.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực nhằm nâng cao ý thức cho cán bộ, đảng viên và Nhân dân trên địa bàn phường trong việc giữ gìn vệ sinh môi trường, góp phần đem lại môi trường sống trong lành, nâng cao chất lượng cuộc sống. Đặc biệt, tiến tới giữ môi trường sạch đẹp chuẩn bị cho lễ hội Đền Dương Đình Nghệ sắp tới.
Thanh Xuân
Tin cùng chuyên mục
-
Tưởng nhớ, tri ân những người có công với đất nước
26/07/2024 00:00:00 -
Hội nghị Báo cáo viên tháng 7 năm 2024
26/07/2024 00:00:00 -
Tập thể cán bộ Chi cục thuế khu vực thành phố Thanh Hóa – Đông Sơn dâng hương các anh hùng liệt sĩ
25/07/2024 00:00:00 -
Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
24/07/2024 00:00:00
Phường Thiệu Dương ra quân vệ sinh môi trường
Sáng ngày 14/4/2024, phường Thiệu Dương đã tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường tại tuyến đường Dương Đình Nghệ trên địa bàn.
![IMG_1713053520319_1713057935627.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/637292390.jpg)
Gần 100 tình nguyện viên là cán bộ, đảng viên, hội viên hội phụ nữ, CCB, đoàn thanh niên và Nhân dân phường Thiệu Dương đã tham gia cắt tỉa cây xanh, nhổ cỏ, dọn sạch đất đá, rác thải và quét dọn vệ lòng hè tại tuyến đường Dương Đình Nghệ với tổng chiều dài 850m. Ngoài ra, các tình nguyện viên còn tham gia quét dọn xung quanh Đền Dương Đình Nghệ. Được biết, sau khi tổng vệ sinh tuyến đường này, Hội phụ nữ phường sẽ giao cho chi hội phố quản lý và duy trì hàng tuần, đồng thời xây dựng tuyến đường Dương Đình Nghệ trở thành tuyến đường kiểu mẫu Xanh - Sạch - Đẹp.
Các tình nguyện viên dọn dẹp với khí thế nhiệt tình mong muốn môi trường trong lành, sạch đẹp.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực nhằm nâng cao ý thức cho cán bộ, đảng viên và Nhân dân trên địa bàn phường trong việc giữ gìn vệ sinh môi trường, góp phần đem lại môi trường sống trong lành, nâng cao chất lượng cuộc sống. Đặc biệt, tiến tới giữ môi trường sạch đẹp chuẩn bị cho lễ hội Đền Dương Đình Nghệ sắp tới.
Thanh Xuân